Hiển thị video clip.
Tại kỳ họp đã có tổng cộng 36 ý kiến trao đổi xoay quanh các vấn đề hoạt động hè ở địa phương, trao đổi về quyền và lợi ích của trẻ em như: Tình hình, giải pháp phòng chống bạo lực học đường, sự thiếu quan tâm của cha mẹ với con cái, thiếu sân chơi lành mạnh ở địa phương; Vấn đề an toàn vệ sinh thực phẩm trong và ngoài trường học; Kiểm soát thời gian và nội dung khi tiếp cận không gian mạng; Tình hình tai nạn đuối nước v.v…
Qua trao đổi, Ban tham vấn Hội đồng trẻ em huyện đã ghi nhận các ý kiến thảo luận của các em, đồng thời chia sẻ với các em những nội dung còn chưa rõ. Đồng thời qua kỳ họp Ban tham vấn nắm được diễn biến của kỳ họp, từ đó tính toán việc tổ chức tập huấn cho các em, giúp hoạt động của các kỳ họp sau đạt hiệu quả cao hơn.
Gia Tiến